1. Skip to Menu
  2. Skip to Content
  3. Skip to Footer>
Welcome, Guest
Username Password: Remember me
  • Page:
  • 1
  • 2

TOPIC: เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี

เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี 4 years, 3 months ago #1

• นายสุเทพ โคตะสิน
ตามที่กรมบัญชีกลางได้ดำเนินการ โอนเงินเข้าบัญชโดยตรง เริ่มเมื่อ 10 มกราคม 2563
เนื่องจากผมย้ายภูมิลำเนา จึงเกิดปัญหาเงินไม่เข้า
ตามประกาศกรมบัญชีกลางบอกว่า ถ้าเงินไม่เข้าบัญชีให้แจ้งได้ที่เทศบาลใกล้บ้าน เพื่อรับเงินตกเบิกในเดือนถัดไป
ผมรีบแจ้งเทศบาลวารินฯ ตามประกาศ ผมไม่โทษเจ้าหน้าที่หรอกครับเพราะเขาก็ช่วยประสานไปที่ภูมิลำเนาเดิม
ปรากฏว่า ไม่เกิดประโยชน์ อันใดแก่ประชาชนอย่างผมเลย
เอาละเพื่อความเข้าใจของทุกคน ทั้งประชาชนและเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้อง
เชิญ ครับ

phorchor.com/%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B5...0%B8%87%E0%B8%9A-63/

ด่วนที่สุด มท 0810.6/ว 6562 ลงวันที่ 13 พ.ย. 2561
เกี่ยวกับเรื่องนี้แหล่ะ
ข้อ 3.2 บอกไว้ชัดเจน ว่าจะต้องดำเนินการอย่างไร

ขอบคุณเจ้าหน้าที่เทศบาลวารินฯ ครับผม
Last Edit: 4 years, 3 months ago by .

Re: เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี 4 years, 3 months ago #2

เงินเข้าบัญชีมาทุกเดือน อยู่ๆบอกว่าตัดเพราะย้ายภูมิลำเนา
ถ้าตัดก็ต้องตัดตั้งแต่ทราบว่าย้ายแล้ว
ผมแจ้งย้ายสิทธิเมื่อ 24 ต.ค. 2562 เพื่อรับเบี้ยจาก ท.วารินฯ ต.ค 2563 ปีงบประมาณปี 2564 ครับ
ผมย้ายภูมิลำเนามาบ้านเกิด เมื่อ 3 มี.ค. 2557 แต่ไม่ได้แจ้งย้ายสิทธิ
หนังสือ ที่ให้แนวทางไว้ ออก ป๊ 2561 ครับ

Re: เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี 4 years, 2 months ago #3

Attachments:
Last Edit: 4 years, 2 months ago by .

Re: เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี 4 years, 2 months ago #4

ไปติดต่อเรื่องเบี้ยยังชีพคนเฒ่า เจอป้ายนี้ภูมิใจ สุดๆละ ครับ

คุณพ่อ นายวิเชียร โคตะสิน อดีตนายกเทศมนตรี คนที่ 3
Last Edit: 4 years, 2 months ago by .

Re: เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี 4 years, 2 months ago #5

กรมบัญชีกลาง เขาจ่ายตรงเข้าบัญชีผู้สูงอายุ ทุกวันที่ 10 ของ ทุกเดือน
เทศบาลก็มีหน้าที่ ส่งข้อมูลไปที่กรมบัญชีกลาง
ผมเข้าใจถูกหรือผิดครับ
แต่ก็คงไม่สำคัญเท่ากับผมต้องดำเนินการส่งเอกสารข้อเท็จจริง ที่เกิดขึ้น
ไปยังกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่และกรมบัญชีกลางเพื่อให้ได้สิทธิเบี้ยยังชีพ ที่เคยได้
รอดูผล ว่าจะเป็นเช่นไร

Re: เงินเบี้ยยังชีพผู้เฒ่า ไม่เข้าบัญชี 4 years, 1 month ago #6

วันนี้ มีข่าวจากเจ้าหน้าที่ของ กรมกิจการผู้สูงอายุ โทรติดต่อมาแจ้งว่า ได้ติดต่อไปทางเทศบาลสันทรายแล้ว ให้พิจารณาทำเรื่องตกเบิก ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร จะสำเร็จหรือไม่ ปูเสื่อรอชมกันต่อไป ครับ
Last Edit: 4 years, 1 month ago by .
  • Page:
  • 1
  • 2
Time to create page: 0.12 seconds

Secured by Siteground Web Hosting